1007 annual marketing

कधी सुरुवात सायकलवरून केलेली आता बीएमडब्ल्यूने फिरणारा उद्योजक

संजय तारी हे एक हरहुन्नरी व्यक्तिमत्त्व. घोळक्यात असले तरी प्रत्येकाचं लक्ष वेधून घेणारं, प्रत्येकाला आपलंसं करणारं व्यक्तिमत्त्व. त्यांचं आताचं राहणीमान आणि व्यवसाय पाहता कोणाला त्यांच्या परिश्रमाचा मागमूसही लागत नाही.

पेपर टाकून कॉलेजचे शिक्षण पूर्ण करणारे संजय तारी आज एक प्रतिथयश उद्योजक आहेत आणि सायकलवरून सुरू झालेला त्यांचा उद्योजकीय प्रवास आज बीएमडब्ल्यूपर्यंत पोहोचला आहे.

१९८५ साली स्वतःच्या पेपरलाईन सुरू करून त्यांनी पुढे सतरा वर्षे त्या चालवल्या. सकाळी साडेतीन वाजता डेपोतून पेपर घायचे, ते ग्राहकांनुसार सॉर्ट करून त्याच्या लाइन बनवायच्या, मुलांकडे त्या लाइन देऊन सकाळच्या चहापर्यंत घरोघरी ग्राहकाच्या हातात पेपर पडला पाहिजे याची काळजी घ्यायची हे वाटते तितकं सोपं काम नाही.

मेहनत, शिस्त आणि नियमितता या तिन्ही गोष्टींची यासाठी गरज असते. याचसोबत भावाचा मित्र एलआयसीमध्ये विकास अधिकारी झाला म्हणून त्याच्याकडून विमा एजन्सीपण घेतली.

कॉलेजचं शिक्षण चालू असतानाच जोडीला हे व्यवसाय सुरू होते. शिक्षणही पूर्ण झाल्यावर १९९७ साली मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर ड्युटी ऑफिसर म्हणून नोकरीला लागले. नोकरीत स्थैर आल्यावर त्यांनी आपल्या पेपरलाइन कामावर असलेल्या मुलांना देऊन टाकल्या.

WhatsApp Channel Banner

तारी यांनी दहा वर्षे नोकरी केल्यावर नोकरी सोडून पूर्णवेळ व्यवसाय करण्याचा निर्धार केला. २००६ साली ते पूर्णवेळ व्यवसायात उतरले. एलआयसीसोबत ते सर्व प्रकारचे विमा, म्युच्युअल फंड, कर्ज सेवा अशा सर्व फायनान्शियल सेवा त्यांनी सुरू केल्या.

व्यवसायतली त्यांची प्रगती पाहून एलआयसीने त्यांना ‘चीफ लाइफ ऍडव्हायसर’ म्हणून नियुक्त केले. आता ते एलआयसीसाठी विमा सल्लागार नियुक्त करू शकतात.

संजय तारी यांनी सुरुवातीपासून व्यवसायात सामाजिक बांधिलकी जपत आपल्यासोबत इतरांचाही विकास करण्याचा प्रयत्न केला आहे. एलआयसीकडून आता ही नवी संधी मिळाल्यावर आपल्याप्रमाणे फायनान्स क्षेत्रात एक हजार उद्योजक निर्माण करावे, असे त्यांनी मिशन निश्चित केले.

या नवउद्योजकांना ते ‘इन्शुप्रेन्यर’ म्हणतात. हे इन्शुप्रेन्यर जीवन विमा, अन्य विमा, म्युच्युअल फंड इत्यादी सेवा देण्याची संधी मिळणार आहे. मुख्य म्हणजे स्वतःचा अनुभव आणि प्रशिक्षण असे दोन्ही देऊन ते तरुणांना रोजगारक्षम करत आहेत.

२०२५ पर्यंत १ हजार इन्शुप्रेन्यर्स घडवण्याचा संजय तारी यांचा संकल्प आहे. संजय तारी ‘एसेन्सुअसर फायनान्शियल सोल्युशन्स प्रायव्हेट लिमिटेड’ नावाने एकाच छताखाली सर्व प्रकारच्या वित्तीय सेवा पुरवतात. तसेच ते ‘ए स्पेसेस’ नावाने एक नवीन सेगमेन्ट सुरू करत आहेत. यामध्ये रिअल इस्टेट खरेदी, विक्री इत्यादी सर्व व्यवहार केले जाणार आहेत.

Sponsored Article

तुमचा व्यवसाय हजारो वाचकांपर्यंत पोहोचवा

'स्मार्ट उद्योजक' पोर्टलवर तुमच्या व्यवसायाबद्दल सविस्तर Sponsored Article प्रकाशित करा आणि नवीन ग्राहकांपर्यंत पोहोचा.

🚀 अधिक माहिती

सामाजिक बांधिलकी म्हणून संजय तारी हे रोटरी क्लबफचे सक्रिय सभासद आहेत. शिवाय त्यांना व्यक्तिगत पातळीवर एक शाळा सुरू करून कमी मार्क मिळणार्‍या विद्यार्थ्यांना तिथे शिकवायचं आहे. कष्टाच्या बळावर माणसाला हवं ते यश मिळवता येतं, हाच संदेश आपल्याला संजय तारी यांच्या या प्रवासातून मिळतो.

संपर्क : संजय तारी – 9821649070

Table of Contents

Author

  • shailesh rajput

    हे 'स्मार्ट उद्योजक' मासिकाचे संपादक आहेत. पत्रकारितेचं शिक्षण घेऊन २००७ साली पत्रकारिता सुरू केली. त्यानंतर २०१० साली त्यांनी स्वतःचा व्यवसाय सुरू केला. व्यवसाय करताना त्यांना ज्या अडचणींना सामना करावा लागला त्याच अडचणी पहिल्या पिढीतील प्रत्येक मराठी उद्योजकाला येत असणार, असा विचार करून यावर उपाय म्हणून २०१५ साली स्मार्ट उद्योजक मासिक सुरू केले.

    संपर्क : ९७७३३०१२९२

    View all posts

तुमची यशोगाथा हजारो वाचकांपर्यंत पोहोचवा

तुमचा व्यवसाय वेगळा आहे. तुमचा प्रवास प्रेरणादायी आहे. आता ही कथा अधिकाधिक लोकांपर्यंत पोहोचवण्याची वेळ आली आहे.

'स्मार्ट उद्योजक' मासिकात तुमची उद्योजक कथा प्रकाशित करून मिळवा:

  • ✅ ब्रँड व्हिजिबिलिटी
  • ✅ व्यावसायिक प्रतिष्ठा
  • ✅ ग्राहकांचा वाढता विश्वास
  • ✅ सोशल मीडिया प्रमोशन

तुमची कथा पुढील अंकात प्रसिद्ध करण्यासाठी अर्ज करा.

🚀 येथे क्लिक करा
WhatsApp Channel Join Now
Telegram Channel Subscribe
Facebook Page Follow
error: Content is protected !!
Scroll to Top

🚀 व्यवसायात पुढे राहायचे आहे?

'स्मार्ट उद्योजक' मासिकाचे वर्गणीदार व्हा!

३ महिन्यांची वर्गणी
फक्त ₹300
📈 व्यवसाय मार्गदर्शन
💡 मार्केटिंग टिप्स
🤝 प्रेरणादायी यशोगाथा
💰 आर्थिक नियोजन मार्गदर्शन


👉 आजच वर्गणी भरा